ปกติ เวลาตำรวจจะหาตัวผู้ต้องสงสัย เค้าเช็ค Google Timeline จากมือถือผู้ต้องสงสัยกันบ้างไหมครับ สงสัย

กระทู้คำถาม
ปกติ เวลาตำรวจจะหาตัวผู้ต้องสงสัย เค้าเช็ค Google Timeline จากมือถือผู้ต้องสงสัยกันบ้างไหมครับ สงสัย
หรือมีอำนาจในการข้อเช็คได้เหรอป่าวครับ ว่า ณ วันที่ ... ได้อยู่ที่ไหนบ้าง โดยดูจาก Google Timeline เป็นหลัก  นอกจากว่าผู้ต้องสงสัยไม่ได้ใช้มือถือ Smartphone หรือไม่ได้ใช้ Android ก็อาจจะเช็คไม่ได้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่