ตามหาหนังเรื่องนึงติดในใจแต่เด็ก

คือหนังที่เราตามหาจำได้ว่าดูตอนเด็กมากๆๆ หายังไงก็หาไม่เจอ มันเป็นหนังอนิเมชั่นแบบอารมณ์spirited away เนื้อเรื่องมันจะประมาณว่าเด็กพ่อแม่น่าจะส่งให้ไปอยู่กับยาย ละยายก็คือดีกับเด็กมาก แต่เด็กนิสัยไม่ดีสุดๆ ละเหมือนมันจะมีอารมณ์ปีศาจมั้ยหรืออะไรสักอย่างที่อยู่ในร่างแมว คือจำได้ว่าในบ้านยายจะมีโถไหเต็มไปหมด ละคือเหมือนไอปีศาจบอกให้ไอเด็กไปเอาน้ำตายายมา ละเด็กมันก้เอาน้ำตายาย แล้วก็คือมันซึ้งมากๆๆ เหมือนยายตายด้วยประมาณนี้อ่ะค่ะ ที่จำได้ ตามหามานานมาก จำไม่ได้สักที หาไม่เจอ หากใครคุ้นหรือรู้จักรบกวนบอกชื่อเรื่องหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่