ถนนเมืองไทยมันน่ากลัวแค่ไหน

กระทู้คำถาม
อยากทราบว่าสาเหตุอะไรทำให้เมืองไทยเกิดอุบัติเหตุติดอันดับโลกได้ แก้ไขแบบดี คนไทยสมาธิสั้นกันเยอะครับ คนที่เขาขับรถ หลายต่อหลายครั้งผมข้ามถนนไม่ค่อยมีคนเปิดใจยอมให้ข้ามเลย ผมเห็นคนแก่เดิมข้ามถนนยังไม่ให้ข้ามเลย ผมเห็นหลายรอบแล้ว ไฟแดงก็ขับต่อ เบื่ออ่ะ เกลียดประเทศไทยน่ะครับ ตายกันกี่คนแล้วล่ะ คนไทยนี่ทำผิดพลาดกันเยอะน่ะครับ ผู้คนชอบเลือกทำผิดพลาดเพราะอะไรกันน่า พอแล้วมั้ง หลายคนต้องพิการ ตาย ไม่มีใครทำบ้าอะไรเลยหรือ เพราะถ้าบอกให้ทำคนเดียว มันแก้ไขได้ไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่