Sony A6600 กับ Fujinon X-S10 ถ้าใช้ลักษณะเดียวกันทั้งคู่ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

Sony A6600 กับ Fuji X-S10 ถ้าใช้ลักษณะเดียวกันทั้งคู่ ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ขอคำแนะนำข้อดีข้อเสียในการตัดสินใจเลือกทั้ง2รุ่นนี้ครับ

ใช้งานทั้งภาพนิ่งและ VDO แต่ไม่ได้ใช้รับงานหรือเป็นอาชีพครับ  แต่ถ่ายรูปกับ vdoบ่อย
เท่าที่ผมดูรีวิว a6600 เด่นเรื่องการโฟกัสที่เร็วและแม่นยำส่วน X S10 มีในเรื่องของฟิลม์สี18แบบที่จบหลังกล้องได้สำหรับคนที่ไม่ค่อยได้แต่งภาพนิ่งและVDO แบบผม นอกนั้นขอความเห็นพี่ๆน้าๆที่ใช้งานจริงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่