ตอนเป็นไข้หวัด ผมอยากรู้ว่าร่างกายทำงานแบบไหน ยังไงบ้างครับ

คือเพิ่งเรียนวิทยาศาสตร์เรื่องสมดุลและดุลยภาพของร่างกายอ่ะครับ แล้วตอนนี้ดันเป็นไข้หวัดด้วย555

ผมอยากรู้ว่าไข้หวัดเนี่ย อุณหภูมิร่างกายเราสูงขึ้นได้ยังไงแบบไหน แล้วร่างกายกำลังทำอะไรเพื่อให้เข้าสู่สภาวะอุณหภูมิร่างกายแบบปกติ อะไรเป็นตัวที่ทำให้เกิด แล้วไอ้การเป็นหวัดมีผลกับการเป็นไข้ยังไงบ้าง อ่ะครับ😅

พอดีจะเสิร์ชกูเกิ้ลก็ไม่รู้จะพิมแบบไหนเนาะ ใครรู้ก็ช่วยตอบหน่อยนะครับ555

ขอบคุณล่วงหน้าครับ😉
แสดงความคิดเห็น
Preview