อัพเดต mac os เป็น Big Sur แล้วสั่งพิมพ์ไม่ได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
มีพี่ๆท่านใดพอทราบวิธีแก้ปัญหาบ้างไหมคะ
หลังจากอัพเดต เป็น big sur พอสั่งพิมพ์จากเครื่องปริ้น HP (จาก USB) เครื่องพิมพ์ขึ้นสถานะว่า "เครื่องพิมพ์ไม่ว่าง" ตลอดเลย 

ลองลบdriver แล้วลงใหม่หลายรอบแล้ว ก็ไม่หาย
ลองดาวโหลด HP smart มาลงแล้วก็ยังไม่ได้ค่ะ 

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview