ขอคำแนะนำทีค่ะ. ในกรณี หนูตั้งใจเดินทางไปพบแฟนคนเกาหลีไม่ได้ขอวีซ่า แต่ตม.ไม่ให้ผ่าน หมายความว่าหนู่โดน แบล็คลิสต์ไหมค่ะ

คือหนูเคยไปเกาหลีตอน2553 อยู่นาน2เดือน และหนูเดินทางอีกครั้ง 2557ก้อติดต่อตม.แล้วหนูมีแฟนคนเกาหลีตั้งใจเดินทางไปหาเค้าใน2560 แต่ก็ติดตม.อีก ตม.เค้าเช็คทุกอย่าง.และเค้าถามว่ารู้จักแฟนที่ไหน หนูก็พูดตามความจริง.ว่าเจอกันที่แอพนคบกันประมาเกือบปี.เค้าไม่ให้ผ่านทั้งๆที่แฟนรับรองทุกอย่าง.เค้าบอกกับแฟนหนู่ว่าหนู่ไม่มีสิทธิ์เข้าประเทศเกาหลีอีก.คือหนูโดนแบล็คลิสจริงๆๆหรอ พอมีหนทางที่หนูจะเข้าเกาหลีไปหาแฟนได้ไหม ขอคำแนะนำ หน่อยนะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview