มีน้องคนแรกออกมา หลวมมาก ทำไงดี??

สวัสดีค่ะ 
เรามีน้องออกมา น้องอายุ2ขวบแล้วค่ะ  เคยอ่านแต่ว่า มีน้องแล้วฟิตขึ้นบ้าง หลวมบ้าง แล้วแต่คน
ก็เลย คลอดเอง คิดว่าคงไม่เป็นไรไม่หลวมขนาดนั้นมั้ง สรุปแจคพอคค่ะ

คือเราคลอด แล้วมดลูกสูง ให้เครื่องดึงหัวน้องด้วย (ไม่รู้เกี่ยวไหม) แต่ตอนนี้ ผ่านมาก็2ปีละ
ก็ขมิบบ่อยๆ ตามที่หมอแนะนำนะคะ แต่ไม่หายหลวมเลย

คือตอนเริ่ม ก็ฟิตอยุ่สัก 5นาที สักพัก หลวมค่ะ เครียดมาก
บางทีเราก้ไม่รู้สึก บางทีสามีก็ไม่เสร็จด้วย (แบบต้องเสร็จแบบเอาออกมาใช้มือเองจนเสร็จ)
แล้วเราก็รู้สึกแย่ด้วย มากกก 555 ทำไมไม่เสร็จกับตูวะ

มีแพลนจะไป รีแพร์อยู่ค่ะ แต่ก็มีแพลนจะมีน้องอีกคน อีก2ปี
ศึกษามาว่า คนจะรีแพร์ต้องไม่คิดจะมีลูกต่อแล้วค่อยมารีแพร์
เลยจะรออีก2ปีค่อยไป หรือไม่ก็ ไปรีเลย แล้วผ่าคลอดคน2 กำลังตัดสินใจหลายๆอย่างค่ะ

เลยอยากจะมา ปรึกษาทุกคนหน่อยค่ะว่า ทำยังไงดี
1 ใครที่เคยรีแพร์ ขอชื่อคุณหมอ คลีนิกดีๆหน่อยค่ะ (หลังไมค์ก็ได้ ถ้าไม่อยากให้เหมือนโฆษณา)
2 หรือใครพอจะมีวิธีบ้างไหมค่ะ ที่ช่วย เช่นกินอะไร (เคยอ่านบอกให้ทานยาว่านชักมดลูก จริงไหม เรายังไม่เคยทาน ถ้ากินยร่ห้ออะไรดีคะ) 

เราแค่ขมิบช่วย วันละ100 วันใหนลืมก้ไม่ทำ เคยหยดยาที่ช่วยวันต่อวันก้ไม่มีผล 5555
คือมันช่วย แค่ 4-5นาที เข้าเลือดซิปบ้าง แต่สักพักหลวมไม่รู้สึก

ปล.งดดราม่า ว่าเราทำเผื่อสามีนะคะ คือ มันมีผลกับตัวเราด้วยเหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่