ช่วยด้วยค่ะ เราหาเพลงเกาหลีมาหลายปีแล้วยังไม่เจอเลย

มันมีช่วงนึงเมื่อ 3-4 ปีที่ผ่านมา เราได้ยินเพลงนี้มาจากร้านขายของร้านนึงที่อยู่ใน RMUTT walking street แล้วเราก็ได้ยินแค่อินโทรมัน เรารู้สึกว่าเราเคยได้ยินเพลงนี้ แต่เราจำมันไม่ได้ หนาว  เราเลยปล่อยผ่าน แต่ก็ยังอยากรู้ว่าเพลงนั้นชื่อเพลงไร มันเป็นอินโทร แล้วจำได้ว่าเป็นเสียงผู้หญิง เสียงคล้ายๆ hwasa เลยค่ะ แต่เราไม่แน่ใจนะคะว่าเสียงผู้หญิงเป็นเสียงของใคร  จนมาปัจจุบันเรายังหาเพลงนี้ไม่เจอเลยค่ะ เพลงอาจจะหลายปีแล้ว แต่สมองเราก็ยังอยากรู้ว่าเพลงมันชื่อไร เราอยากฟังอีก

ปล.ทุกคนช่วยเราด้วยนะ หรือลองเสนอเพลงผู้หญิงที่ร้องแบบ 3-5 ปีที่ผ่านมาก็ได้ค่ะ
ปล.2 เป็นเพลง ไม่ช้าไป และไม่เร็วไปนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ T_T
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
intro คล้ายๆเพลง Taxi ของ SNSD น่ะค่ะ แต่ไม่ใช่นะคะ แค่อินโทรคล้ายๆนะคะ เม่าเหม่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview