หาวัดที่ต้องการแรงงานภายในวัด ไม่คิดค่าแรงคับ

กระทู้คำถาม
ก่อนหน้านั้นเมื่อสองปีที่แล้ว ผมทำงานโรงงานอยุ่ที่แถวบางบอล และเกิดล้มป่อยด้วยโรคลำไส้ใหญ่รั่ว ทำให้ต้องผ่าตัด เลยต้องลาออกจากงาน พักฟื้นจนหาย แต่ไม่สามารถต่อลำไส้ใหญ่กลับคืนได้ ต้องขับถ่ายผ่านหน้าทองตลอดชีวิต การใช้ชีวิตจึงเปลี่ยนไปนิดหน่อย แต่ยังสามารถทำงานหนักๆได้บ้าง งานทั้วไปทำได้ปกติ ปัจจุบันทำงานสวน เก็บ กวาด ยกสิ่งของต่างๆได้ แล้วแต่เจ้านายจะใช้ แต่ด้วยสภาพร่างกายที่ไม่ได้ปกติ ทำให้ความคล่องตัวในการทำงานลดลง ผมจึงคิดว่า ทำงานรับใช้วัดย่อมดีกว่า ได้สร้างความดีด้วย ได้บุญกุศลด้วย ส่วนค่าแรงให้ก็ได้ ไม่ให้ก็ได้ เพราะส่วนตัววาดภาพขายอยู่แล้ว ผมมีความสามารถด้านวาดรูป ( ชื่อเฟสบุ๊คผม  วิด วิดยา ) ผมอยู่ตัวคนเดียว อายุ38 แล้ว ไม่มีครอบครัว พ่อกับแม่เสียไปหมดแล้ว ส่วนพี่ๆน้องๆของผม ต่างมีครอบครัวกันไปหมดแล้ว เป็นคนไม่กินเหล้า ไม่กินยา ชีวิตที่เหลืออยู่นี้อยากใช้ชีวิตสร้างประโยชน์ให้กับวัดคับ ฝากพี่ๆน้องๆผู้มีจิตเมตตา ช่วยหาทางหรือแนะนำให้ผมด้วยนะคับ ขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยคับ  เบอร์ติดต่อผมคับ 0621063153

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่