เเต่งเเฟนฟิคในจอยลดา ละเมิดลิขสิทธิ์ไหม?

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยยย ถ้าเเต่งเเฟนฟิคนี่ ถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์ไหม?

บวกกับเอารูปมาใช้ด้วย เเต่ในส่วนของชื่อเเละคาเเรคเตอร์ตัวละคร ไม่ได้อิงตามความเป็นจริง เนื้อหาก็ทำขึ้นใหม่ ยังงี้ละเมิดไหมคะ?

ปล. เพราะคิดอยู่ว่าอยากเเต่งค่ะ(ใน joylada) เเต่กลัวละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่อยากทำให้ศิลปินที่ชอบต้องเดือดร้อนค่ะ เเล้วก็เราเพิ่งเห็นข่าวไม่นานมานี้ ที่เป็นเรื่องศิลปิน(จำไม่ได้ว่าไทย/เกาหลี) ฟ้องร้องเรื่อง harassment ด้วย เลยยิ่งกังวลเข้าไปอีกค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ซารางเฮ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่