ขอคนมีประสบการณ์เคยถูกไม่ให้เข้าญี่ปุ่น จะเข้าได้อีกไหมคะ

คือเคยถูกไม่ให้เข้าญี่ปุ่นค่ะ ตอนนั้นไปกับญาติ เเล้วญาติคนนี้เขาเคยถูกไม่ให้เข้าญี่ปุ่นด้วย 

เราก็พลอยโดนไปด้วยค่ะ...ไม่ได้ทำอะไรผิดเลยค่ะ เเค่เขาคิดว่าไม่น่าเชื่อถือ.. 

จากวันนั้นถึงวันนี้ก็ 7 ปีละค่ะ หลังจากนั้นก็ยังไม่ได้กลับไปญี่ปุ่นอีกเลย

อยากสอบถามว่าเคยมีใครถูกส่งตัวกลับ เเล้วได้กลับไปญี่ปุ่นอีกบ้างคะ อยากไปเที่ยวค่ะ อยากมาก

เเล้วอยากทราบว่า ต้องติ้กช่องในใบต.ม. ว่า เคยถูกส่งตัวกลับใช่ไหมคะ? ต.ม จะถามอะไรพิเศษ อีกไหม ?

ใครคนที่เคยถูกส่งตัวกลับ เเล้วกลับเข้าญี่ปุ่นได้ในอีกหลายปีให้หลัง รบกวนมาตอบหน่อยนะคะ 

ขอบพระคุณณจ้า
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 5
มันมีประวัติ ความไม่น่าเชื่อถือมา 1 ครั้ง
ต้องทำให้เขาเชื่อว่า คุณไม่ได้เป็นอย่างที่เขาคิดให้ได้ 1 ครั้ง หลังจากนั้นก็ง่าย
หากไม่มีเจตนาหลบหนี ก็พอมีวิธีครับ
แต่เวลานี้น่าจะไปไม่ได้มั้งครับ ยังอีกนาน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่