เห็นสร้างรถไฟฟ้าสานยสีเหลืองพวกรถบด แท็คเตอร์ แบ็คโฮลถ้าเวลาเสียเขาเอาไปซ่อมที่ไหนครับในเหมือนอู่รถธรรมดาทั่วๆไปไหม

ทุกท่านครับ คือ ตอนที่สร้างรถไฟฟ้า สายสีเหลือง ลาดพร้าว คุณจะสังเกต เห็นรถพวกนี้อยู่ที่งานก่อสร้างนะครับ คือสงสัยตอนเสียนี้ละครับ คือพอเข้าใจว่า
ถ้ารถทั่วๆ ไป ก็มีศูนย์ หรือ อู่ซ่อม ตามข้างถนน   เวลามีปัญหาก็ขับไปซ่อม หรือลากไปอู่ซ่อม
แต่รถพวกนี้เวลาเสียแล้วเขาเอาไปซ่อมยังไงครับ     เวลาไปก็ต้องเอาขึ้นรถ 10 ล้ออีกที แล้วพอเสียแล้วจะเอาไปซ่อมอย่างไร หรือว่าถ้าเสีย พวกช่างที่อู่ซ่อมเค้าไปซ่อมถึงหน้างานเลย หรือเปล่า ครับ แล้วรถพวกนี้เป็นเทคโนโลยีทางด้านวิศวกรรมยานยนต์ชั้นสูง หรือเปล่านะครับ ขอบคุณมากๆๆ ครับ....
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่