เครื่องฟอกอากาศ xiaomi 3H ต่อ google home ไม่ได้

สวัสดีครับ พอดีก่อนหน้านี้เคยใช้ รุ่น 2H ต่อกับ gogole home ได้ปกติ
แต่เครื่องมีปัญหาเรื่องพัดลม เลยพาไปเคลม แล้วได้เครื่องใหม่มาเป็น 3H
พอกลับมาเปิด connect กับ MI HOME ได้ปกติ
แต่พอเข้า Google home กลับไม่เจออุปกรณ์ แต่อุปกรณ์อื่นก็เจอปกติครับ
** ตามรูปจริงๆควรมี 3 อุปกรณ์ครับที่รองรับ google assistant
ใครมีทางแก้ หรือคำแนะนำช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีเคลมรอบแรกก่อนหมดประกัน 2 วัน
พอได้ของมา ประกันก็หมดพอดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่