เครื่องฟอกอากาศ xiaomi 3H ต่อ google home ไม่ได้

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ พอดีก่อนหน้านี้เคยใช้ รุ่น 2H ต่อกับ gogole home ได้ปกติ
แต่เครื่องมีปัญหาเรื่องพัดลม เลยพาไปเคลม แล้วได้เครื่องใหม่มาเป็น 3H
พอกลับมาเปิด connect กับ MI HOME ได้ปกติ
แต่พอเข้า Google home กลับไม่เจออุปกรณ์ แต่อุปกรณ์อื่นก็เจอปกติครับ
** ตามรูปจริงๆควรมี 3 อุปกรณ์ครับที่รองรับ google assistant
ใครมีทางแก้ หรือคำแนะนำช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีเคลมรอบแรกก่อนหมดประกัน 2 วัน
พอได้ของมา ประกันก็หมดพอดีครับ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่