ต้องไปหาหมอไหม?

คือหนูค่อนข้างกังวลเวลาออกไปข้างนอกว่า คนอื่นที่เห็นเราคิดยังไง หนูเป็นคนอ้วน แล้วก็ไม่มีเพื่อนที่สนิทมาก ส่วนใหญ่ก็มีแต่ที่เวลาไปร.รก็เดินไปเรียนด้วยกันไม่ได้สนิทมาก แล้วเพื่อนก็เป็นคนหน้าตาดีมาก มีคนรู้จักเยอะ มันทำให้บางครั้งหนูก็รู้สึกด้อย แล้วจะคิดตลอดว่าที่เราไม่มีเพื่อน เป็นเพราะเราอ้วนรึเปล่า เราน่าตาไม่ดีใช่ไหม แล้วชอบมีแต่คนทักว่าอ้วน ตัวใหญ่ อยากรู้ว่าควรไปปรึกษาจิตแพทย์ไหมคะ หรือว่าหนูแค่คิดมาก ปล.ตอนนี้กำลังลดน้ำหนักค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview