เรายังเป็นเพื่อนสนิทกันอยู่ไหม? ทำไมถึงรู้อะไรทีหลังตลอด

ขอเล่านะคะปนระบายส่วนนึง วันนี้ค่ะเพื่อนทั้งสองคนมาบอกเราว่าจะไปเที่ยว เช่าโรงแรมค้างคืนด้วยกัน2วัน มันบอกว่าเป็นโรงแรมสวยมากๆ ที่สนิทกันรวมเราแล้ว4คนค่ะ เราคิดว่าพวกมันคงวางแผนจะไปแล้วแน่นอนไม่ใช่ทริปปุ๊บปับขนาดนั้น ละไปวันเปิดเรียนด้วยทิ้งให้เราอยู่คนเดียว ปิด14วันที่แล้วไม่ไปกันตอนเรายังว่างๆถึงจะเรียนออนไลน์ก็เหอะ สองคนเรียนห้องเดียวกับเรา อีกคนเรียกอีกที่ค่ะ ที่เราสงสัยคือทำไมไม่คิดจะชวนกันบ้าง เราออนเฟสตลอดตอบตลอดอ้ะถ้าทักมา นี่คงคุยกันละตกลงกันเองละว่าจะไปแต่ไม่ชวนเรา รู้สึกเห**มากๆๆตอนนั่งฟังคือเออเค เคร้55555 เข้าใจนะว่าจะทำไรไม่ต้องบอกเพื่อนขนาดนั้นก็ได้5555 ทุกคนไปอะยกเว้นเรา ละไม่คิดจะชวนแหละ รู้มั้ยบอกเราว่าไง แม่มุงคงไม่ให้ไปอยู่ปะ พ่อคงไม่ให้ปะ อือ พูดใส่อย่างนี้จะให้ตอบไรอะ55555 เคยคิดจะชวนก่อนมั้ย ปกติแม่เราก็เข็มพอสมควรแต่ถ้าขอดีๆอ้อนหน่อยก็ให้ไป ไอ้เราก็18แล้วอะ ไม่รู้ดิ กลัวแม่เราไปด้วยละรบกวนมั้ง ที่มันพูดก็แค่เล่าอะไม่เชิงชวนอะไรเลย เออ จะดูออกไหมวะ ว่ากุไม่โอเค ไม่นะถ้านี่ได้ไปด้วยคงรู้สึกแย่เหมือนเดิม อือ ปรึกษากันสามคน เรามันคนนอก555555 เวลาไปกับเพื่อนคนไหนเราก็บอกละก็ชวนแบบทักไปชวนเลยอะ ไปไหนกับใครก็คิดถึงเพื่อนอีกคนตลอดเออ อยากให้มันมาจัง ละนี่อะไร ไม่มีสักคนหรอกว่าลองขอดูไหมไรงี้ เห้อ ระบายกับคนรอบข้างไม่ได้อีกอึดอัด จริงๆก็ไม่ค่อยแสดงออกหรอกถ้าน้อยใจ ปล่อยให้มันหายเอง ถ้าคิดเล็กน้อยมากก็กลัวจะแตกหัก555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่