ช่วยด้วยคะ

สวัสดีค่ะ หนูเล่าให้ฟังและอยากขอความคิดเห็นพี่ๆหน่อยค่ะ
หนูเองทำงานประจำที่โรงแรม แห่งหนึ่ง
ทำมาจะ3ปี ได้แล้วค่ะ เป็นพนักงานคนแรก ต่อมาโรงแรมได้มี การขยายกิจการ และเพิ่มพนักงาน หนูเอง โดนเอาเปรียบในหลายๆทางเลยค่ะ พนักงานบางคนไม่ทำอะไรทำแต่ต่อหน้าเจ้านาย อีกอย่างเขาเข้ากับเจ้านายผู้หญิงได้ดีมากๆค่ะ คล้ายพวกเดียวกัน555 วันๆไม่ทำอะไรได้แต่สอดส่องเรื่องคนอื่นไปวันๆ ส่วนอีกคนก็เป็นที่ปรึกษาทางใจเราได้ดีมากๆเลยค่ะเป็นคุณป้าอายุมากแล้ว เขาเป็น แม่บ้านล้างจาน ถูพื้น ส่วนตัวหนูทำทุกอย่าง ทั้งที่ใหม่ที่เก่า คนอื่นหยุดงานไม่มีปัญหา แต่พอหนูหยุดงานจะมีปัญหาในทุกๆครั้ง ที่ยังทนทำเพราะส่วนตัวอายุยังน้อย เขาจึงไม่สนใจความรู้สึกหนูเลยค่ะ ส่วนทางบ้านก็มีพ่อไม่อยากจะเล่าอะไรให้แกฟังมากกลัวเขาจะเป็นห่วง ปัญหามีเยอะมากมายทุกอาทิตย์จะมีประเด็น หนูคิดว่าตัวเองทำดีแล้วแต่ก็ยังไม่ดีพอ กลับมาบ้านปวดหัวทุกวันมันน่าเศร้าจริงๆเลยค่ะพี่คิดว่าสักวันตัวเองคนเป็นโรคซึมเศร้า พี่ๆคิดว่าหนูควรทำยังไงดีค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่