ตามหาหนังครับ

น่าจะเป็นหนังต้นทุนต่ำ ที่ตัวเอกเป็นนักบินอวกาศ พอไปทำภารกิจเสร็จ กลับมาก็มีการจัดปาร์ตี้ต้อนรับ แล้วสรุปว่าไปนอนกับผู้หญิง พอต่อมารู้สึกว่าตัวเองมีอะไรแปลกๆ เหมือนติดเชื้ออะไรมาจากนอกโลกสักอย่าง

มีฉากที่ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ แต่ก็เหมือนกับมีการสร้างเนื้อเยื่อมาใหม่ สรุปก็ไม่ตาย แล้วมีเพื่อน บังเอิญแอบไปเห็นช็อตนั้นพอดี

ตอนหลังผู้หญิงที่นอนด้วย ก็เหมือนมีตัวเอเลี่ยนฟักอยู่ในตัวครับ

หนังนานแล้วนะครับ น่าจะ 10 ปี ++

ใครรู้ชื่อช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Species II (1998) สปีชี่ส์ 2 สายพันธุ์มฤตยู...แพร่พันธุ์นรก
ฉากฆ่าตัวตายตามคลิปนี้ขอใส่สปอยล์นะคะ มันรุนแรงมาก TT [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

หนังเรื่องนี้เป็นภาคต่อทั้งหมด 4 ภาคค่ะ
Species (1995) สายพันธุ์มฤตยู...สวยสูบนรก
Species II (1998) สปีชี่ส์ 2 สายพันธุ์มฤตยู...แพร่พันธุ์นรก // เรื่องที่คุณถามถึง
Species III (2004) สปีชี่ส์ 3 สายพันธุ์มฤตยู กำเนิดใหม่พันธุ์นรก
Species – The Awakening (2007) สปีชี่ส์ 4 สายพันธุ์มฤตยู...ปลุกชีพพันธุ์นรก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่