ฝีมือเรลี่ หลังพิชิตราฟเทล ตอนอายุ50กว่า ยังเก่งไม่เท่าจักรพรรติเหรอครับ

เห็นหลายท่านประเมินเรลี่ไว้ไล่ๆกับโอเด้ง หรือเต็มที่ก็เก่งกว่านิดหน่อย แต่ยังไม่ถึงระดับจักรพรรติ

ผมว่าถ้าประสบการณ์ที่โอเด้งได้ จากการผจญภัยกับโรเจอร์แค่1ปี ทำให้โอเด้งเก่งขึ้นหลายเท่าตัว แล้วทำไมเราถึงไม่เอาเครดิตนี้ให้เรลี่ด้วยล่ะ
เพราะ1ปีนั้นเรลี่ก็อยู่ด้วย เป็นตัวหลักกว่าโอเด้งอีก แถมเรลี่อยู่มาตั้งแต่แรก เป็นถึงคนแรกที่โรเจอร์ชวนเข้ากลุ่ม ระยะเวลาการผจญภัยเทียบเท่าโรเจอร์
ฮาคิขั้นสุดยอด/เหนือล้ำ ก็ใช้ได้ ถ้าดูจากระยะเวลาทั้งหมด เรลี่ควรจะพัฒนาได้ใกลว่าโอเด้ง เทียบเท่าจักรพรรติได้ไม่ใช่เหรอครับ

มาถกเรื่องนี้กันครับ แต่ละท่านมีความเห็นยังไงกันบ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่