FT ผีเฉือนหวิวเจ้าสัว... (ความรู้สึกหลังจบเกม)

ไม่บ่อยนักที่มีโอกาสได้ดูเต็มเกม และด้วยความปรีดาจากผลการแข่งขัน
จึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เขียนเล่น ๆ เล่าสู่กันฟัง
โดยเนื้อหาพูดถึงผู้เล่น 3 คน คร่าว ๆ เป็นหลักครับ

เกมรุกฟูแล่มน่ากลัวเหมือนกัน... ถ้าลอฟตัส-ชีค คม ๆ นิ่ง ๆ บางทีอาจจะเสมอ

เบอร์ 19 เจ้าสัว... 
ดูแล้วเบสิคฟุตบอลดีอยู่นะ มีความเร็ว วางเท้ายิงดี มีความคม 
ตำแหน่งคล้าย ๆ มาเที่ยว (Left Winger + กองหน้า)
เป็นแนวรุกตัวอันตรายของฟูแล่ม อายุ 23 ปี... 
อ่าว อายุเท่าแรชฟอร์ดนี่หว่า... 
...

ในวันที่บรูโน่ทรง ๆ ก็ได้คนนี้มาพอดี...

ป๊อกแบก ! (ดูบรูโน่สิ... จะเป็นคู่จิ้นฟินเว่อกันรึเปล่า)

ช่วงนี้ ฮอทจริง ๆ 

วางบอลยาวดี (แม่น) บังบอลแกร่ง
และ... วันนี้ต้องยกให้ ลูกยิง ของพี่เขา... จะ WC ไปไหน...

เบิ่ดคำสิเว่า ได้แต่ปรบมือให้ แปะ ๆ
(น่าจะ MOM นะ)

...

ขอบคุณคุณเอดิซอน กาบานี่
ในความเป็นหน้าเป้าที่แท้
ขยัน หาตำแหน่งดี ลูกยิงในกรอบของเขาอาจเป็นฝันร้ายของผู้รักษาประตู
มีความเป็นเจ้าเวหา ตามที่ผู้บรรยายบอก 
ได้เห็นคุณลงสนามแล้วผมรู้สึกดี มีความหวัง

เป็นอีก squard depth ที่เข้ามาเติมเต็มในช่วงที่นอยด์ ๆ กับต้นฤดูกาลที่แมนยูยังไม่ได้ใครมา
ผมโอเคเลยกับเบอร์ 7 ที่คุณได้รับ

ลืมปารีสไปซะ...! เปลี่ยนเลือดสีม่วง ๆ ของคุณให้เป็นสีแดง ที่สลักคำว่า "แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด" ไว้ในทุกฮีโมโกลบิ้น ! (บรรจุ dna เข้าไป... 555)
ผมไม่ขอให้คุณเป็นอย่างเฮียม้า ตำนานหน้าเป้าจอมสังหารจากแดนกังหันในอดีต
เพราะคุณเป็นอยู่แล้ว...

แต่ผมอยากให้คุณดูเฮียหนวดที่ตอนนี้ไปห้าวหาญอยู่ในซานซีโร่ แม้อายุอานามจะเฉียดเลข4 อยู่แล้ว
ซึ่งโอลแทรฟฟอร์ดก็เคยได้รับเกียรติจากเขา (เฮียตั้น)
หวังว่าเขาจะเป็น inspiration ให้คุณด้วย 
คุณเอดิซอน กาบานี่แห่งอูรุกเกวี้ยน 
(ภาพตัดมาที่ นกอินทรีกำลังโบยบิน คลอด้วยบทเพลงสรรเสริญจิตวิญญาณแห่งธรรมชาติ American native ก็แว่วเข้ามา)

ประมาณนี้... สมาชิกคิดเห็นอย่างไรเพิ่มเติมมาได้ครับ ขอบคุณครับผม
...
(2 ภาพแรกมาจาก ss ครับ)
แสดงความคิดเห็น
Preview