ยุคโควิด โดนกดดันที่ทำงานต้องทน บีบแค่ใหนต้องทน ?

เป็นกระทู้แรกครับในสภาวะเศรฐษกิจย่ำแย่ ยุคโควิดครองเมืองและคนตกงานเยอะ ผมอายุ 34ครับ เงิน 13xxx ไม่มีโอทีและอื่นๆ แต่พยายามหารายได้เสริมแต่ลูกค้าช่วงนี้แทบไม่มี มีมานานๆทีหายากมากๆๆๆ มีลูกต้องดูแล โดนกดดันหนัก โดนบีบก็ยังทนถึงที่สุด มีเพื่อนๆ พี่ๆน้องคนใหนโดน กดดันช่วงนี้กันบ้างครับ ผมก็โดนแบบสุดๆเหมือนกัน เพราะเคลียร์ปัญหาเรื่อง นู้น ก็มาจับผิดต่อเรื่องนี้ไม่จบไม่สิ้น วันๆเอาแต่ control น้องๆเพื่อมีเวลา มาจับผิด ว่างก็นั่งเล่นเกม เล่นเกมเสร็จก็ทำผลงานคนอื่นมาทำต่อ แต่ผมและคนอื่นทำงานกันขันแข็ง ผมล้อตามเกมส์ต่อไป แต่ยังมองหาโอกาสหางานที่ยากมาก  ยิ่งยุคโควิดอีก มีใครโดนบ้างครับ แลกเปลี่ยนแนวคิดได้ครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
การบีบ การกดดันในที่ทำงานมันคือเรื่องปกติครับ ไม่เจอเรื่องโควิด - 19 ก็เจอเรื่องอื่น เพราะวถานการณ์มันคือตัวแปรที่ทำให้งานยังอยู่ครับ เตรียมตัวไปให้พร้อมทำงานก็พอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่