สอบถามเรื่องเลือดไหลจากฟันซี่ที่อุดค่ะ

สวัสดีค่ะ ก่อนหน้านี้เราอุดฟันมาหลายซี่มาก อุดกับคุณหมอคนเดิมมาตลอด แต่มีครั้งนึงที่คุณหมอติดธุระ เลยมีหมอคนอื่นอุดให้แทน จำได้ตอนนั้นอุดสองด้าน ความรู้สึกคือเจ็บกว่าคุณหมอคนเดิมค่ะ ครั้งนั้นครั้งเดียวเลยที่อุดฟันแล้วรู้สึกเจ็บ
หลังจากนั้นผ่านไปสักสองสามวีค ซี่นั้นตรงบริเวณซอกฟันมีเลือดไหลออกมาค่ะ ไหลออกมาค่อนข้างเยอะ คือแปรงฟันอยู่แล้วแปรงเป็นสีแดงเลย เราตกใจมากคิดว่าแปรงฟันแรงไป แต่ว่ามันไม่ได้มีอาการเจ็บหรือปวดอะไรร่วมด้วยเลย
หลังจากวันนั้นเราก็ลืม ๆ ไปเพราะเห็นว่ามันไม่ได้ไหลอีก ไม่เจ็บ ไม่ปวด จนมาวันนี้ ผ่านมาสองสามวีคเหมือนกันค่ะ เลือดไหลเหมือนเดิม น่าจะซึม ๆ ตอนก่อนแปรงฟันแล้วเพราะลิ้นแดง ๆ แล้วพอแปรงคือไหลเยอะเหมือนเดิม ซี่เดิม ไม่เจ็บ ไม่ปวด แต่เลือดออก ให้แม่ดูให้แม่ก็บอกว่าฟันปกติ
อยากสอบถามคนที่พอมีความรู้เรื่องนี้หน่อยค่ะว่าผิดปกติอะไรตรงไหนมั้ย หรือมีใครเคยเป็นแบบเรามั้ยคะ
ถ้าไม่มีใครทราบเดี๋ยวจะเข้าไปหาคุณหมอดูค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่