Open chat กับ Line Group ถ้าใช้ในการทำงานอันไหนเหมาะกว่าหรอครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับว่าอันนั้นโอเครกว่ากัน
Open chat บางทีข้อความชอบขึ้นช้า
Line Group ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่แต่มันไม่เก็บข้อความเก่าถ้าเผลอลบแชทไป
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สำหรับงานผม ที่ต้องมี Chat กลุ่มที่รวม 2-3 บริษัทไว้
Line Group เลยจะดูเหมาะกว่าครับ
ใน Group  ก็จะคุยเรื่องงานกันกว้าง ๆ หรือ ตามงานกัน
พอจะลง Detail ที่มันต้องคุยรายละเอียดเยอะ ๆ
ก็จะทักไปคุยส่วนตัว

เพราะ Open chat  จะแอดเพื่อนไปคุยส่วนตัวไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่