ทำเรื่องขอรับเงินคืนค่าประกันอุปกรณ์ Truevisions ทำไมมันช่างนานแบบนี้ ทำงานกันแบบไหนหรือครับ

ผมทำเรื่องขอเงินคืนค่าประกันอุปกรณ์+ค่าบริการที่ชำระเกิน ของทรูวิชั่นส์ เป็นจำนวนเงิน 2000+395.55 บาท ทำเรื่องและนำเอกสารไปที่ทรูช็อป ตั้งแต่ วันที่ 2 ธันวาคม 2563 แล้ว บอกว่าใช้เวลาประมาณ 30 วันทำการ (แค่นี้ผมก็ว่านานแล้วน่ะครับ) ปัจจุบันวันนี้ วันที่ 19 มกราคม 2564 ผมยังไม่ได้รับเงินคืนโดยการโอนเข้าปัญชีตามเอกสารที่ให้ไว้เลยซักบาท และไม่ได้รับการติดต่อใดๆจากเจ้าหน้าที่ทรูฯเลย เคยสอบถามทางหลังไมค์ในนี้ก็ได้รับคำตอบให้รอจนถึงวันที่ 19 ถ้ายังไม่ได้ให้ติดต่อกลับจะติดตามให้
วันนี้ผมมาตามสัญญาแล้วครับ มาทวงถามความคืบหน้า อะไรทำไมมันช่างใช้เวลานานแสนนานขนาดนี้กับการคืนเงินที่มันพึงจะเป็นของลูกค้า ผมต้องรออีกนานขนาดไหนครับ ในฐานะผู้บริโภคผมว่ามันเกินไปแล้วน่ะครับ พูดง่ายๆคุณติดเงินผมอยู่น่ะครับ ผมกำลังมาทวงครับ

***อยากถามสมาชิกท่านอื่นๆหน่อยครับว่าเคยมีประสบการณ์แบบนี้ไหมครับ แล้วปกติจะใช้เวลาเท่าไรถึงจะได้คืนครับ***
แสดงความคิดเห็น
Preview