[CR] 🌊 ช้าง ช้าง ช้าง น้องเคยไป(เกาะ)ช้าง...รึป่าว 🌴

กระทู้รีวิว
สวัสดีเพื่อนๆชาวพันทิพย์ทุกคนนะค้าบ
ห่างหายกันไปนานมาก
ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีปีใหม่กันก่อนนะฮะ
ขอให้ปี 2564 เป็นปีที่ดีของทุกๆคนเลยน้าา 🧡
ถึงแม้ว่า เราจะเริ่มต้นปีได้ไหม่ค่อยดีก็เถอะ 😅
แต่ผมเชื่อว่า เดี๋ยวมันก็จะผ่านไปฮะ
.
วันนี้จะขอมาแบ่งปันที่เที่ยวหน่อยแหละ
ได้มีโอกาสไปเกาะช้างมาเมื่อช่วงเดือนธันวาคมที่ผ่านมาก
สวยมาก อากาศดีมาก
ประทับใจมากๆเลย
ผมไปพักที่ ANA Resort And Spa Koh Chang
ป่ะ ไปกัน
.
.
.
จะข้ามไปเกาะช้างเราก็ต้องนั่งเรือกันซักหน่อยครับ
ทริปนี้ผมเอารถขึ้นเรือไปด้วยเลยครับ
เพื่อความสะดวกสบายตอนอยู่บนเกาะ
เนื่องจากขับมอเตอร์ไซค์ยังไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่
.
.
จอดต่อคิวขึ้นเรือคร้าบบบบ
อากาศดีมากครับ ท้องฟ้าแจ่มใส
.
.
นั่งบนเรือชิวๆไปครับ
จะถ่ายรูป นั่งรับลม อะไรก็แล้วแต่เลย ชิวมาก
ใช้เวลาประมาณ 30-40 นาทีครับ
พอไปนั่งบนเรือแบบ ไวมาก ถึงแล้วหรอ 555
.
.
น้ำใส หาดทรายขาว เนียนกริ๊บเลยฮะ 🥰🤍
.
พอถึงแล้ว ขอไปเชคอินเข้าที่พักเลยแล้วกันครับ
 ANA Resort and Spa 
.
.
.
.
เข้ามาเชคอินที่ล๊อบบี้ครับ
บรรยากาศดี ค่อนข้างเงียบสงบมาก
นั่งรอเชคห้อง 
น้องๆพนักงานก็นำ welcome drink มาเสิร์ฟ
เป็นน้ำใบเตยตะไคร้ครับ หอมมาก ชื่นใจ
เชคห้องพักเสร็จเรียบร้อยแล้ว
ไปห้องพักกันดีกว่าครับ 😉
.
.
เข้ามาด้านในห้องพักนี่ร้องว้าวเลยครับ
สวยงามมาก และสะอาดเอี่ยมอ่องเลยฮะ
.
.
.
.
.
มองไปด้านล่างเจอสระว่ายน้ำพอดีครับ
.
.
และที่ระเบียงครับ
ทาาาด้า !!!! มีอ่างจากุซซี่ด้วย
เริ่ดมาก
.
.
ก็คือใช้เวลาพักผ่อนในห้อง บวกถ่ายรูป
ก็เย็นแล้วครับ 555
ก็ห้องมันสวยนี่นา
เอาล่ะ แดดร่มลมตก
เราไปชายหาดกันเถอะ
วิธีการไปชายหาดของที่นี่นะครับ
จะมีทั้งให้เราพายคายัคไปเอง
และมีเรือของทางโรงแรมขับไปส่งครับ
ทางผมเลือกเป็นพายคายัคไปเอง สนุกสนานมาก 🛶
.
.
พายเรืออกมาเจอบรรยากาศแบบนี้เลยครับ
ฟินมากๆ 💚
.
.
มาถึงชายหาดแล้วครับ
หาดขาว น้ำใส และที่สำคัญคือ ส่วนตัวมากๆครับ
เหมือนกับเป็นหาดส่วนตัวของโรงแรมเลย
.
.
.
เดินเล่นเลียบหาด เล่นน้ำกรุบกริบ
รอดูพระอาทิตย์ตกครับผม 🌥
.
.
.
ถ่ายรูปย้อนแสงคือสวย ดีงามมากครับ
.
.
.
.
ถ่ายรูปจนแสงหมด 
ก็พายกลับเข้าที่พักครับ
ไปรับประทานอาหารเย็น 
นอกจากนั้นนะครับ ตอนกลางคืนประมาณ 2 ทุ่ม
มีกิจกรรมพาชมหิ่งห้อยด้วยครับ
อย่าพลาดเด็ดขาดเลยนะฮะ 📍
.
ซักพัก หนังท้องตึง หนังตาหย่อนครับ
หลับปุ๋ยยยย 😴
.
โดยรวมชอบมากครับเกาะช้างรอบนี้
อากาศดี บรรยากาศดี
ที่พักดีมากครับ ถึงแม้จะดูเก่าแต่เก๋านะครับ
พนักงานบริการดีมาก
ไว้ถ้าสถานการณ์คลี่คลายแล้วจะมาใหม่แน่นอน
⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️
.
ช่วงนี้บางจังหวัดยังสามารถไปเที่ยวได้
แต่ก็อย่าลืมสวมหน้ากากอนามัย เว้นระยะห่าง และล้างมือบ่อยๆด้วยนะครับผม 😷
ฝากเพจด้วยนะคร้าบบบ 👉🏻 https://www.facebook.com/wannee.painai 👈🏻
แล้วพบกันใหม่ทริปหน้าครับผม 📸
.
ชื่อสินค้า:   เกาะช้าง 3วัน 2คืน
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่