กินเเอลกอฮอลเเล้วมีอาการเเบบนี้ อันตรายรึเปล่าคะ

ดื่มเป็นครั้งเเรกค่ะ ซัดโซจู12%ไปเกือบ2ขวด+ฟูมูน4-5ขวด เเรกๆก็หน้าเเดงคอเเดงตัวร้อนนิดหน่อย มีผื่นขึ้นตามหน้าอกเเต่ไม่คันค่ะ จำได้ว่าตอนนั้นหัวใจเต้นเร็วมากเพื่อนเอามือทาบหน้าอกมันตกใจเลย คือเเรงเเบบตึกตักๆๆๆๆๆ จำได้ว่าตอนนั้นตัวสั่นนิดหน่อย (พอดีมันเป็นคืนเคาท์ดาวน์ เเล้วเป็นพยากรณ์อากาศวันที่อากาศหนาวมากที่สุด ลมเเรงมาก เราก็ลืมพกเสื้อกันหนาวไปด้วย เลยใส่เสื้อยืดเเขนสั้นบางๆ เลยไม่รู้ว่าสั่นเพราะหนาวหรือเพราะเเอลกอฮอล) ดื่มไปดื่มมาอ้วก เเล้วก็กลับค่ะ เเต่ตื่นเช้ามาไม่เเฮงค์ ไม่ปวดหัวเลยนะคะ ปกติเลย เราก็รีบดื่มน้ำเยอะๆ เเต่หลังจากกลับมาก็เป็นไข้ไปอาทิตย์นึง ลุกจากเตียงไม่ได้เลย(ปกติเราไม่ใช่คนป่วยง่าย+เป็นไข้ก็สบายๆไม่ได้หนัก)เเต่นี่คือจะลุกทีนี่เเทบวูบ ไม่กินข้าวไปวันสองวัน เเต่ก็ยังเเยกไม่ออกว่าเป็นไข้เพราะอะไร อาจจะเพราะอากาศเย็นล่ะมั้ง เอ่อ โดยรวมเราอาการปกติมั้ยคะ รุนเเรงมากมั้ยคะหรือเเค่เพราะดื่มครั้งเเรก  ถ้าครั้งต่อไปดื่มเเบบนี้อีกจะเป็นอะไรมากมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview