การใช้โปรแกรมเอ็กเซลในการค้นหาเอกสาร

กระทู้คำถาม
จะมีด้วยกันหลาย sheet ชีทแรกจะเป็นรายละเอียดที่พิมลงไปหลายช่องหลายคอลัม และจะมีลิ้งค์ไว้ทุกๆแถวของคอลัมน์นั้น
แล้วค้นหาเอกสาร(ค้นหาในชีทที่2)ซึ่งคำที่ค้นหาเมื่อแสดงผลออกมาลิ้งจากชีทที่1ต้องมาด้วย แต่ปรากฏว่ามาแต่ข้อความ มันสามารถมาเปงลิ้งได้จึงทำให้เปิดไฟล์ไม่ได้ พอจะมีวิธีไหมค่ะ

สูตรในการค้นหาเอกสารเป็นสูตรนี้ IFERROR(INDEX(ชีท1 คลุมทั้งหมด,MATCH(ชีท2 ช่องที่จะคีข้อมุลลงไป,ชีท1ช่องที่ต้องการให้คำตอบปรากฏ,0)MATCH(ชีท2 หัวข้อของช่องที่จะที่จะให้ข้อมุลมาใส่,ชีท1 หัวข้อแต่ละหัวข้อแถวแรกคอลัมน์แรก,0)),"")

ใช้ทำทุกช่องที่เมื่อค้นหาเลขที่...นี้ไปข้อมูลจะปรากฏ 
ใครพอจะมีวิธีอื่นไหมค่ะ ให้ไฮเปอร์ลิ้งจากชีท1มาปรากฏในชีท2ด้วยอะค่ะ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่