บริจาคโลหิต แล้วน้ำหนักลดลง 8 kg.

กระทู้คำถาม
พอดีว่าไปบริจาคโลหิตมาครั้งแรกค่ะ ตอนนี้ผ่านมา2เดือนแล้ว น้ำหนักของเราลดไป 8 กิโลกรัม ซึ่งเราก็กินได้ปกติ แต่ ขนมจุบจิบนี่คือไม่ค่อยมีอาการอยากกินเลย ยาบำรุงเลือดเราก็กินจนหมดซอง ไม่ได้ออกกำลังกาย แต่ผิวพรรณเราเหมือนดีขึ้นนะคะ  ดูสดใสขึ้นนิดนึง ปกติหมดยกเว้นน้ำหนัก
   เลยอยากถามว่า ถ้าในอีก 1 เดือนข้างหน้าที่เราจะไปบริจาคเพิ่ม ถ้าชั่งน้ำหนักแล้วน้ำหนักลดเกิน 10กิโล เค้าจะให้เราบริจาคเลือดต่อไหมคะ หรือเราควรพยายามเพิ่มน้ำหนักระหว่างนี้ แต่ถ้าไม่มีปัญหาอะไร เราจะได้สบายใจค่ะ เพราะเดือนหน้าเป็นเดือนเกิด อยากจะไปบริจาคเลือดให้ได้ค่ะ
     ขอรบกวนทุกท่านช่วยให้คำแนะนำเราด้วยนะคะ ตอนนี้เราค่อนข้างกังวล กลัวเค้าไม่รับบริจาค
ขอ tag หลายห้องหน่อยนะคะ  
             ขอบคุณมากๆค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่