การที่ทรัมพ์ไม่เข้าร่วมพิธีส่งมอบตำแหน่ง ไบเดนจะขึ้นดำรงตำแหน่งประธานาธิบดีได้ไหม?

ผมไม่ทราบกฎหมายของอเมริกาจริงๆครับ
ปล.กรุณาอย่าโยงการเมืองภายในนะครับ ไม่ว่าซีกไหนทั้งสิ้น
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่เกี่ยวกันเลย
  พิธีสาบานตน..ขอแค่มีสองคนเท่านั้น.คือหนึ่ง..ผู้จะเข้ารับตำแหน่ง ปธน...สอง.ประธานศาลสูงสุด.
                         และก็คำภีร์ไบเบิ้ล.หนึ่งเล่มเท่านั้นเองครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่