กำลังจะไปตรวจมะเร็งเต้านมแล้วรู้สึกกลัวขึ้นมาค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวพันทิปทุกคนนะคะ ตามชื่อหัวข้อเลยค่ะ ปัจจุบันจขกท.ยังอายุไม่มากแค่23ปีค่ะ พบก้อนคล้ายลูกบอลแข็งๆอยู่ในหน้าอก มีแพลนว่าอีก2-3วันจะไปตรวจ ตอนแรกก็ไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ค่ะ แต่ตอนนี้กลับรู้สึกกลัวขึ้นมาเฉยๆ เลยอยากจะมาตั้งกระทู้ถามพี่ๆเพื่อนๆที่เคยไปตรวจ พอไปตรวจจริงๆน่ากลัวมั้ยคะ อีกอย่างคือกลัวเป็นมะเร็งแล้วจะทำใจไม่ได้อะค่ะ ยังไงถ้าเพื่อนๆพี่ๆเคยไปตรวจลองมาแชร์ขั้นตอนหรือความรู้สึกตอนตรวจให้จขกท.ได้นะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่