++ คนที่จะไปเที่ยวช่วงนี้ จะเลื่อน หรือยกเลิกครับ กลัวกันรึเปล่า??

กระทู้คำถาม
++ คนที่จะไปเที่ยวช่วงนี้ จะเลื่อน หรือยกเลิกครับ กลัวกันรึเปล่า??

ช่วงโควิดไม่ต้องถามถึงเรื่องไปเที่ยวต่างประเทศ
ขนาดต่างจังหวัด เจอ จ.สีแดง ไปถึงแล้วกลับไปต้องกักตัว 14 วัน คนที่อยู่ จ.สีแดง ไปจ.ไหน ต้องกักตัว 14 วัน
ถามว่าผมกลัวไหม ก็ไม่ได้กลัวอะไรขนาดนั้น ผมใส่แมสก์ ล้างมือบ่อยๆเวลาอยู่ในที่ชุมชนตลอด

ผมก็เลยจองโรงแรมในกรุงเทพทิ้งไว้ ไปพักผ่อน กินข้าว ดื่มสังสรรค์

กลับกลายเป็นว่า สิทธิ์ Lounge benefits ของเราไม่เสิร์ฟแอล???
อุปมาเหมือน คุณนั่งเครื่องบินชั้นเฟิร์สคลาส แต่ว่ากินข้าวบนเครื่องไม่ได้ เพราะคำสั่งห้ามกินเพื่อความปลอดภัย..
ฉะนั้น คุณจะนั่งเฟิร์สทำไม คุณนั่งชั้นประหยัดก็ได้

ผมเลยคิดอยู่ว่าจะยกเลิก แต่จ่ายเงินไปแล้วมีแววว่าจะไม่ได้คืน เพราะใช้สิทธิ์ "เราเที่ยวด้วยกัน" ที่เลื่อน หรือยกเลิกไม่ได้
นี่ได้ข่าวว่า ททท. ให้ โรงแรมยกเลิกหรือเลื่อนได้ แต่ไม่มีคำสั่งอะไรออกมา รร.ก็ยังทำให้เราไม่ได้

ถ้ายกเลิกได้คืนเงินเต็มก็โอเค ถ้าเลื่อนได้ พร้อมเลื่อน แต่... ถ้าทำทั้งสองอย่างไม่ได้ เหมือนเราขาดทุน เพราะเราจ่ายเต็มเพื่อ Benefits
มีใครมีชะตากรรมเดียวกันบ้างไหมครับ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่