ทำไมอินเตอร์ทรูมูฟความเร็ว6Mbเร็วกว่า10Mb ??

กระทู้คำถาม
ผมใช้2ซิม ในเครื่องเดียวกัน
ซิมอันแรก อินเตอร์เน็ตความเร็ว10Mbไม่จำกัดตลอดปี
ซิมอันที่สอง สมัครอินเตอร์เน็ตความเร็ว6Mbไม่จำกัด1วัน
หลังจากการใช้งานแล้ว6Mbรายวันใช้แล้วรู้สึกได้เลยว่าเร็วกว่า
10Mbรายปีสัญญาณคงทีด้วย เพราะอะไรมีใครลองรึยังครับ เป็นเหมือนกันไหม?? 6Mbเร็วกว่า10Mbได้ด้วยหรอครับ
ผมปิดโหมดประหยัดข้อมูลไว้ทั้ง2ซิมครับ แท็กผิดขอโทษด้วยนะครับ🙏

แสดงความคิดเห็น
Preview