ลูกแมวท้องเสีย อึไหลตลอดเวลา ยังไม่มีเงินพาไปหาหมอ ทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
คือก่อนหน้านี้รับน้องมาเพราะน้องโดนเอามาทิ้ง เป็นลูกแมวน่าจะยังไม่ถึงเดือน หรือเดือนนิดๆ ยังไม่หย่านม ตั้งแต่แรกที่เอามาให้กินอาหารเปียกแบบซองสำหรับลูกแมว น้องก็กินได้ปกติ แต่ตอนแรกกินยี่ห้อเน็กโกะ แล้วพอเปลี่ยนมาเป็นวิสกัสจูเนียร์ได้ 2-3 วันน้องเริ่มมีอาการถ่ายเหลวค่ะ ตอนแรกน้องถ่ายออกเหลวๆนิดๆ ไม่กินอาหาร แต่ยังร่าเริงเล่นปกติ ำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำพอมาวันนี้น้องอึเป็นน้ำแบบปรู๊ดปร๊าดเลยค่ะ ในกระบะทรายที่น้องอึไปดูเห็นมีพยาธิปนออกมาด้วยค่ะ เยอะเลยเป็นตัวขาวๆเป็นเส้นๆ แต่ไม่เคยกินยาถ่ายอะไรไปนะคะ แล้วมีอึไหลตลอดเวลา นอนก็ไหล นั่งก็ไหลเอง เหมือนกลั้นไม่อยู่ อึมีกลิ่นเหม็นมาก มีอาการซึม แล้วที่ก้นเหมือนจะบวมๆ น้องดูเพลียมาก สงสารมากเลยค่ะ ตอนนี้ให้กินเกลือแร่สำหรับแมว แล้วก็ให้กินอาหารเม็ดน้อยๆแทนอาหารเปียก เน้นให้กินเกลือแร่ ถ้ามีตังก็อยากรีบพาไปหาค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่มี ควรดูแลอาการเบื้องต้นยังไงดีค่ะ ทำยังไงให้น้องอาการดีขึ้น
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่