อยากทราบเรื่อง CT Scanและมะเร็งปอดค่ะ

สวัสดีค่ะ คือเราไปหาหมอด้วยอาการ ต่อมน้ำเหลืองบวมๆที่คอค่ะ แต่ด้วยมีไข้ ไม่ได้ไออะไร แต่หายใจเหนื่อยๆหมอเลยเอ๊กเรย์ปอด เพราะกลัว covid19 จึงเห็นรอยที่ฟลิมค่ะ หมอเลยให้CT Scan พบว่ามีก้อนเล็กๆหลายก้อน ใหญ่สุดขนาด0.4cm หมอบอกว่าไม่น่ากังวัลอะไร อีก3เดือนให้มาCT scanอีกที ส่วนก้อนต่อมน้ำเหลืองก็ยุบหมดแล้ว  แต่เราก็กังวลค่ะ เพราะกลัวว่าจะเป็นมะเร็ง รอ3เดือนนี่เครียดเลยนะคะ ใครพอจะรู้บ้างคะ ว่าถ้าไม่ใช่มะเร็ง มีโอกาสเป็นอะไรบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่