ถ้าเคยจะกลับไปทำงานสายงานเดิม ในรีซูเม่ควรใส่งานที่ทำที่อยู่ปัจจุบันไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมเคยทำวิศวะอยู่ 5 ปี แล้วย้ายมาทำงานเป็นด้านการเงินมาสักพัก รู้สึกเครียดบางที ถ้าไม่ไหวอาจจะกลับไปเป็นวิศวะเหมือนเดิม

คำถามคือ ผมควรจะใส่รายละเอียดการทำงานปัจจุบันด้านสายการเงิน ใน resume มั้ยครับ? เพราะมันไม่เกี่ยวกับสายงานเดิมของวิศวะเท่าไร กลัวว่า HR จะมองว่าเคยย้ายสายงาน ทำให้ความรู้ไม่ต่อเนื่อง อาจจะส่งผลให้ disqualify หากไม่ใส่จะดีกว่าไหม หรือถ้าควรทำแบบไหน รบกวนแนะนำได้ครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่