สอบถามเกี่ยวกับไฟxenon H1กับledH1

คือผมได้ไปติดตั้งไฟxenonh1ใส่รถมอเตอร์ไซด์
แต่เกิดปัญหาเหมือนไฟไม่พอขี่ไปสักพักไฟหน้าดับบ้างติดข้างเดียวบ้างพอจอดรถสตาร์ตไม่ติดบ้าง เหมือนแบตหมด แบตก็เปลี่ยนมาสองลูกแล้ว  เลยผมจะเปลี่ยนเป็นหลอดLedh1 ผมอยากจะถามว่ามันเสียบเข้าไปในขั้วเดิมขอหลอดxenonได้เลยไหม เพราะหลอดมันมีกล่องดีเลย์บัลลาสต์พวกนี้ด้วย หรือเราจะต่อตรงโดยไม่ต้องผ่านกล่องพวกนี้ ผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview