_ _ _ ตีกอล์ฟแล้วเจ็บบริเวณลึกๆชายโครงซ้าย มันจะหายขาดมั้ยครับ _ _ _

ตามรูปเลยครับ ไดรฟ์มาได้สองเดือนกว่าแล้ว เป็นมาเดือนนึงได้ บริเวณนี้เลย
ตอนแรกนึกว่าเจ็บด้านนอก
เอามือกดๆดูเท่าไหร่ก็ไม่เจอจุดที่เจ็บ
เหมือนมันเจ็บอยู่ข้างในครับ

เวลาหายใจลึกๆ จะรู้สึกเจ็บนิดๆ
แต่ถ้ายกแขนสูงๆ หรือ บิดตัวไปทางซ้าย จะเริ่มเจ็บเยอะครับ

มีวิธีแก้เบื้องต้นมั้ยครับ แล้วบริเวณนี้เขาเรียกว่าอะไรครับ
ส่วนมากเท่าที่หาๆดูจะเจ็บบริเวณชายโครงด้านขวากัน
ถนัดมือขวาครับ ไม่รู้ต้องแก้ยังไงถึงให้หายเจ็บบริเวณนี้ได้

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่