ถ้า Lazada ส่งของช้าจนเสียโอกาสในการใช้ไปหลายวัน เค้ามีการชดเชยอะไรไหมครับ

สั่งของไป 2 มค. ครับ พอกดซื้อแจ้งว่าจะส่งภาพใน 6-9 มค.
ขึ้นสถานะว่าแพ็คตั้งแต่วันที่ 4 มค. แต่ค้างยาวๆ
พอวันที่ 9 มค. ติดต่อไป ทางร้านก็บ่ายเบี่ยงว่า ระบบตั้งขึ้นมาเอง ทางร้านไม่รู้เรื่องบ้าง ต้องนับ 3-7 วันทำการเท่านั้นบ้าง

พอติดต่อไปทาง Lazada ก็ตอบวนเวียนไปมาครับ บอกว่า ส่งอยู่ศูนย์กระจายสินค้า ทำให้ไม่รู้ว่าจะออกเมื่อไหร่ ไม่มีข้อมูล ฯลฯ
โทรไปก็บอกว่า จะหาข้อมูลให้ ใช้เวลาสองวันทำการ ถ้าไม่พอใจ ให้ยกเลิกสินค้าแล้วซื้อใหม่กับเจ้าอื่น แล้วอีกสักพักจะคืนเงินให้
อ้าว ก็คือเงินก็อีกนานกว่าจะคืน ของก็ไม่ได้ ให้เสียเวลาเพิ่ม คือจะไม่รับผิดชอบเพิ่มเติมเลยนี่

สองวันต่อมาส่งอีเมล์มาบอกว่า ส่งอยู่ศูนย์กระจายสินค้า ทำให้ไม่รู้ว่าจะออกเมื่อไหร่ ไม่มีข้อมูล 
เอาเวลาสองวันไปกินหมูจุ่มเหรอครับ

วันนี้คืนวันที่ 12 แล้ว ก็ยังไม่ได้ของครับ ไม่มีการติดต่อจากผู้ส่ง จากร้าน อะไรใดๆ

คือของต้องใช้งาน ราคาก็สูงสำหรับผม หายไปหลายวันก็เสียโอกาสในการใช้งานนะครับ
ปกติเค้ามีชดเชยอะไรให้ไหมครับ หรือเสียเวลาแล้วก็เสียเวลาเลย ได้ของก็บุญมากแล้ว 

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview