ขอคำแนะนำ การซื้อจักรยาน เสือหมอบที่ปั่นกับ เทรนเนอร์ จักรยาน ครับ

ผมไม่มีประสบการณ์ปั่นจักรยานบนเทรนเนอร์เลย เคยแค่ถนนจริง

จากการที่ผมศึกษา มาซักระยะแล้ว เลยตัดสินใจ ว่า จะไม่เอา เครื่องปั่นจักรยาน สำเร็จครับ 

วัตถุประสงค์หลักของผม คือ เน้นปั่นที่บ้านเป็นหลัก แต่มีเงื่อนไข โดยสามารถถอนเคลื่อนย้าย จักรยาน และ เทรนเนอร์ ได้ เนื่องจากมีบ้าน สอง หลัง ครับ 

โดยตัวเทรนเนอร์ ตัดสินใจเลือกซื้อได้แล้วครับ แบบ  จับดุมหลัง ตัวธรรมดาๆ เนี่ยหละ อาจจะปรับระดับหนือครับ

**แต่ปํญหาของผมคือ  ชุดเกียร์ shimano 105 (11x2สปีด) กับ shimano claris (8x2สปีด) ความละเอียดของเกียร์ มันมีผลกับตอนปั่นบน เทรนเนอร์ มากไหมครับ

1. ประหยัดเงิน หมื่นต้นๆ ซื้อแค่ชุดเกียร์  shimano claris ได้เฟือง 11-13-15-17-19-21-24-28 บวกกับปรับระดับความหนืดที่เทรนเนอร์ช่วยเอา(เกี่ยวไหม)

2. เพิ่มเงิน สองหมื่นต้น-กลาง ซื้อชุดเกียร์ shimano 105 ไปเลย 11-12-13-14-15-16-17-19-21-23-25 จบไปเลย เผื่ออนาคต ไปปั่นข้างนอกด้วย

-เพิ่มเติมครับ  ผมคงมาสายจักรยานเต็มตัวครับ เพราะวิ่งไม่ได้แล้ว แต่มาลองปั่นจักรยานของเพื่อนแล้ว สามารถปั่นได้ยาวๆเลยครับ เน้นออกกำลังกาย ปั่น ให้ เบิร์น ไขมันครับ ตอนนี้อ้วนมากเพราะวิ่งไม่ได้

*** สองจิตสองใจครับ อีกใจกลัวซื้อมาแล้วไม่สุด เกิดชอบปั่นภายนอกมากกว่า ปั่นขึ้นเขาขึ้นมาจะได้อัพเฟืองเพิ่มได้ อัพเฟรม
                                อีกใจก็กลัวเสียดายเงิน เอาเข้าจริง ใช้แค่เกียร์สองเกียร์ (รึเปล่า)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่