ขอปรึกษาหน่อยครับ ถ้าจะลาออกจากที่เก่าต้องทำยังไงดีครับ

สวัสดีครับ ขอปรึกษาหน่อยครับ

ผมเป็นคนต่างจังหวัด พอดีเข้ามาทำงานกรุงเทพสักพักใหญ่ๆ

ผมเป็น Engineer อยู่บริษัทเห็นหนึ่ง คอยดูแลเกี่ยวกับโปรเจคต่างๆ และเป็น Engineer คนเดียวในบริษัท (ทำงานมาประมาณ 7 เดือนครับ)

(ทำงานรู้สึกเครียดในระดับหนึ่งครับ กดดันตัวเองมากครับ เพราะต้องเป็นคนให้คำปรึกษาทุกอย่างกับบริษัทเวลามีโปรเจคเข้า
ซึ่งผมคิดว่าตัวผมก็ทำได้ไม่ดี เลยรู้สึกกดดันมากๆครับ ทำงานก็ไม่ค่อยสบายใจ)

แต่หัวหน้า ไม่ได้กดดันเรานะ แถมใจดีมากๆด้วย

แล้วบังเอิญ พอดีเพื่อนเก่าผมที่เคยทำงานกันมา ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมา เคยทำงานกันมา2ปี เรียนมหาลัยกันมา4ปี

โทรมาชวนให้ไปทำงานที่เดียวกันที่จังหวัดบ้านเกิดผม (อยู่ใกล้บ้านผมด้วยครับ)

แล้วผมอยากจะไป แต่ติดตรงงานเก่านี้ยังมีโปรเจคที่ผมยังต้องดูแลอยู่ ซึ่งผมดูแลคนเดียว กลัวออกแล้วจะมีผลกระทบกับงาน

คืออีกอย่าง หัวหน้าดี เพื่อนในออฟฟิตก็ดี จะไปบอกว่าขอลาออก เราก็เกรงใจมากครับ

รบกวน ขอคำแนะนำหน่อยครับ  กลัวจะไปแจ้งออกแล้วเขาจะโกรธผม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่