ตามหาหนังที่มีสิงโต ไม่ใช่นาร์เนีย, ไลอ้อนคิง

สวัสดีค่ะ คืออยากรู้มากๆ เลยต้องมาตั้งกระทู้จริงๆ รบกวนผู้รู้ทีนะคะ
เริ่มเรื่องเลยเกิดจากที่เราดูทีเซอร์ รวมหนังของช่องMONO29
คือเป็นการตัดฉากของหนังแต่ละเรื่องมารวมกันค่ะ
แล้วจะมีแว๊บนึง ฉากนึง เป็นฉากของสิงโต ฟันแหลมๆ ตัวสีส้ม
มู้ดภาพของหนังจะคล้ายๆ หนังเรื่องอลิซอินเดอะวอนเดอะแลนด์อ่ะค่ะ
น่าจะออกแฟนตาซีรึป่าวคะ คือไม่แน่ใจมากๆ
แต่เราจำตัวน้องสิงโตได้อยู่นะคะ คือฟันแหลมมากๆ หน้าน้องจะกลมๆ ขนฟุ้งๆ น่าจะCG
เราอยากรู้มาก ว่าเป็นหนังเรื่องออะไร หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ
รบกวนทีนะคะ ใครที่รู้ รึเคยเห็นผ่านๆ รึนังไงก็ได้ค่ะ

อ่อ อีกอย่างเรามีเรฟมาด้วยนะคะ
น้องจะคล้าย เนโกะมามูชิ ในการ์ตูนวันพีช
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่