กระดูกไหปลาร้าหักไม่เข้าที่ มีสิทธิไม่ผ่านเกณฑ์การคัดเลือกทหารไหม?

คือประมาณปี62เราได้เกิดอุบัติเหตุตกจากบ้านกระดูไหปลาร้าด้านขวาหัก เราได้ทำการไปหาหมอแล้วก็ใ่ส่ที่ดามแขนเพื่อให้กระดูกสมานกันแต่ เกิดการซ้อนทับระหว่างกระดูกเกิดขึ้นทำให้กระดูกที่แหลมเกิดการเสียดดันผิวหนังแต่ไม่ทะลุออกมา

อาการหลังจากนั้นคือเราสามารถทำางานเบาๆยกแขนใช้มือได้ปกติ แต่จะมีอาการเจ็บมากหากมีการเคลื่อนไหวที่เร็วและยกของที่ไม่หนักมากจะมีอาการปวดอย่างรุนแรง จึงอยากสอบถามว่า อาการนี้ ขัดกับโรคที่ทางกรมทหารได้บัญญัติไว้มั้ย ถ้าขัดตรงกับข้อไหน ช่วยบอกผมทีคับ สามารถ dm ดูรูปประกอบได้คับ(ไหปลาร้า)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่