คุณคิดว่ารถยนต์ไฟฟ้า MG E-motion มีโอกาศเข้ามาขายไทยมากแค่ไหน และราคาจะเท่าไหร่ครับ

กระทู้คำถาม
มีข่าวว่า MG จะเปิดตัวรุ่นโมเดล E-Motion สปอร์ตคูเป้พลังไฟฟ้า 300 แรงม้า และยังเป็นแบบนพวงมาลัยขวาด้วย 
และยังมีข่าวว่าจะขายจริงในปี 2021 ที่ประเทศอังกฤษและออสเตรียก่อน ราละเอียดตามคลิปนี้เลยครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
     เลยอยากถามพี่ๆว่ามีโอกาศแค่ไหนที่ MG thailand จะนำเข้ามาขายในไทยเรา และราคาจะขึ้นไปที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่