The One Card : หลงทำประกันผ่านทางโทรศัพท์ เป็นการขายประกันผ่านบัตร The One Card ของบริษัท เจนเนอร์ราลี่

พอดีมีโทรศัพท์ติดต่อเข้ามา เป็นเบอร์มือถือส่วนตัว โทรเข้ามาแล้วบอกว่า เราเป็นลูกค้าของทาง The One Card มานานแล้ว มีแคมเปญให้กับลูกค้าเกี่ยวกับประกันสุขภาพ (จำได้ว่าเป็น Care Card เกี่ยวกับ Central) แล้วเราเผลอไหลตามคนขายประกัน บอกข้อมูลของเรา และได้สมัครประกันสุขภาพตัวนี้ไปแล้ว (แถมให้หักผ่านบัญชีด้วย T^T) ซึ่งงวดแรกยอด 320.84 บาท (หัก บช. ทันทีหลังจากวางสาย T^T) และเดือนที่ 2-12 หักเดือนละ 321.56 บาท

คือเรามีคำถามที่สงสัยค่ะ
1. เราสงสัยว่าการสมัครประกันผ่านโทรศัพท์แบบนี้ เราจะได้ประโยชน์ตามที่เขาบอกมั้ยคะ ง่ายๆเลย *เราโดนหลอกรึเปล่า*
2. ปกติเราไม่เคยทำประกันสุขภาพหรืออุบัติเหตุใดๆ เลย แล้วถ้าเราสนใจที่จะทำประกัน เราควรส่งเบี้ยประกันตัวนี้ต่อดีมั้ย มีผลกระทบอะไรมั้ย
3. ถ้าสมมติเราอยากยกเลิกประกันตัวนี้ เราควรทำอย่างไรต่อดีคะ ใครรู้ขั้นตอนช่วยบอกทีค่ะ แล้วงวดแรกที่หักจาก บช. ไปเราจะได้คืนมั้ย

สุดท้ายใครรู้ข้อมูล หรือรายละเอียด ข้อดี-ข้อเสีย ของเหตุการณ์แบบนี้ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เราไม่ค่อยรู้รายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ T^T

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่