สร้างแรงบันดาลใจให้การเริ่มต้นทำงานที่ใหม่อย่างไรดีคะ

สวัสดีค่ะ..หนูตั้งกระทู้นี้เพราะตั้งใจอยากอ่านข้อความดีๆ mindset จากเพื่อนๆ ค่ะ พอดีว่าหนูได้เปลี่ยนงานใหม่ ซึ่งต้องปรับตัวทั้งสภาพแวดล้อม เพื่อนร่วมงาน ร่วมถึงสายงานที่เปลี่ยนด้วยค่ะ บางทีหนูรู้สึกท้อค่ะ ที่ต้องเริ่มนับ1ใหม่ จากงานที่เราไม่เคยทำ แล้วก็ยังมีความกังวลในการทำงานที่ผิดๆ ถูกๆ ไม่เข้าใจอะไรหลายๆ อย่าง หนูอยากสร้างกำลังใจให้ตัวเองค่ะ ไม่อยากจะต้องมีความคิดที่ว่าเอะอะลาออกค่ะ อยากหาวิธีอื่นที่มันสามารถปรับความเครียดเราได้บ้างค่ะ อยากให้เพื่อนๆแบ่งปันกัน สำหรับใครที่ผ่านมันมาได้แล้ว และมีวิธีทำให้จิตใจเรารับได้อย่างไงบ้าง ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่