ตามหาซีรี่ส์เรื่องนึง...เคยเป็นไหมคะนึกหน้าออก แต่นึกชื่อไม่ออก

กระทู้สนทนา
ขอเกริ่นก่อนว่าเนื่องจากดูซีรี่ส์Run on ตอนล่าสุดเป็นเหตุ เป็นตอนที่นางเอกไปทำงานที่จังหวัดติดชายทะเล...
เลยนึกถึงซีรี่ส์เรื่องนึงที่เนื้อเรื่องประมาณพระเอกรวยๆ กับนางเอกชื่อโซๆอะไรสักอย่าง(นึกหน้าออกแต่นึกชื่อไม่ออกทั้ง2คนเลย)
พระเอกหรือนางเอกนี่แหละ มีเรื่องต้องไปเปิดร้านอาหารอยู่บนเกาะเซจู ละเนื้อเรื่องส่วนใหญ่ก็อยู่บนเกาะนี่แหละ แนวโรแมนติกคอมเมดี้ค่ะ
จำได้ว่าตอนที่ดูชอบเรื่องนี้มากกกกก บรรยากาศในเรื่องจะอบอุ่นๆและฮาๆค่ะ ระหว่างรอRun onตอนต่อไปเลยอยากหาเรื่องนี้มาดูคั่นเวลาจัง
ปล.ตอนนี้โดนเรื่องนี้ตกอยู่ค่ะRun on อยากแนะนำให้ดูเพราะช่วงหลังๆมานี้จะดูซีรี่ส์แนวโรแมนติกไม่ค่อยรอดดูได้5-6ตอนก็เทแล้วแต่กับเรื่องนี้น่ารักค่ะ
นักแสดงก็ดี บทพูดก็ดี แล้วที่สำคัญงานของนางเอกที่เป็นล่าม แปลภาษาในหนังคือน่าสนใจมากกกกก ใครยังลังเลอยากแนะนำให้ลองดู นางเอกในเรื่องเราดูนางจบเรื่องเดียวคือเรื่องผู้หญิงที่เห็นกลิ่นอ่ะ (จำชื่อเรื่องไม่ได้อีกละ) นอกนั้นก็ดูไม่จบรู้สึกไม่ค่อยอินกับนาง แต่กลับเรื่องนี้กลับชอบแฮะคิดว่านางเหมาะกับบทดี อ้าว!!!จะมาตามหาซีรี่ส์กลับมาอวยเรื่องนี้แทนซะได้55555
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่