ทำไมผมขอ เครดิตวงเงิน ผ่าน AVA ในกรณี ไฟลต์ยกเลิกเดินทาง ไม่ได้ครับ ขอวิธีทำหน่อยครับ

ผมมีบินจากกทม.ไปเชียงใหม่ 25-27 ม.ค.นี้
คงไปไม่ได้เพราะเชียงใหม่มีกักตัวนทท.จากเขตสีแดง

เมื่อคืนผมได้รับอีเมล์ว่าไฟลต์ขาไปยกเลิกแล้ว
มีสิทธิ์เดินทางตามไฟลต์ใหม่ที่เลื่อนให้
หรือ เลื่อนวันได้ไม่เกิน 31 มีนาคมนี้
หรือ ขอเก็บเครดิตวงเงิน
หรือ ทำเรื่องขอคืนเงิน

ปกติการเก็บเป็นเครดิตวงเงินจะง่ายสุด

เช้านี้ผมทำเรื่องผ่าน AVA Chat ที่เป็นบ็อทหลายครั้ง เพื่อขอเครดิตวงเงิน
ทุกครั้งจะจบลงที่ว่า ข้อมูลที่ให้คือกรอกไปไม่ตรง ซึ่งเช็คหลายครั้งว่าไม่ผิด

เลยสงสัยว่า
เพราะช่วงนี้คนทำเรื่องเยอะระบบเลยไม่รับ
หรือไฟลต์กลับยังไม่ยกเลิก
หรือเร็วไปยังไม่ถึงคิวรับเรื่องครับ

มีท่านใดพอทราบและแนะนำขั้นตอนการขอเครดิตวงเงินครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่