อยากทราบวิธีคิดโจทย์ปัญหาข้อนี้ค่ะ

ถ้าซื้อส้ม 3 ผล กับ มะม่วง 5 ผล เป็นเงิน 280 บาท ซื้อส้ม 5 ผล  กับ มะม่วง 3 ผล เป็นเงิน 240 บาท  ถ้าซื้อส้ม 1 ผล กับ มะม่วง 1 ผล เป็นเงินเท่าใด
แสดงความคิดเห็น
Preview
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ  คณิตศาสตร์ A-NET สมการ (คณิตศาสตร์) วิชาการ พีชคณิต (Algebra)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่