การทดสอบนั่งยองๆ ของการสอบคัดเลือกนายสิบตำรวจ

สอบถามผู้รู้หน่อยนะคะ เนื่องจากน้องดิฉันกำลังสอบคัดเลือกนายสิบตำรวจค่ะ ข้อเขียนก็ผ่านแล้ว ตรวจโรค ทดสอบร่างกาย และสัมภาษณ์คือผ่านหมดแล้ว ที่นี้เหลืออันสุดท้าย ซึ่งก็มีรุ่นพี่บอกว่า จะมีการทดสอบการนั่งยองๆ ปลายเท้าชิดกัน หัวเข่าชิดกัน ที่นี้น้องดิฉันเลยลองทำดู ปรากฎว่า น้องทำไม่ได้ ลองหลายครั้ง หลายแบบก็ทำไม่ได้ อยากถามว่าถ้าน้องทำอันนี้ไม่ผ่าน มันมีผลต่อว่าจะตกการทดสอบร่างกายขั้นสุดท้ายมั้ย ก็งงๆว่า จะมาตายน้ำตื้นไม่ได้เป็นตำรวจเพราะนั่งยองปลายเท้าชิดหัวเข่าชิดไม่ได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่